Đại từ điển thuốc tiếng Việt dành cho người Việt

Zinetex - Thuốc chống dị ứng

SDK : VD-12040-10 Đóng gói : Hộp 10 vỉ x 10 viên nang mềm. Hộp 1 chai x 100 viên nang mềm Thành phần: Cetirizin hydroclorid 10 mg

Zyrtec D - Thuốc chống dị ứng

SDK : VN-10385-05 Dạng bào chế : Viên nén phóng thích chậm Đóng gói : Hộp 1 vỉ; 40 vỉ x 10 viên Thành phần: Pseudoephedrine, Cetirizine

Diphenhydramin - Thuốc chống dị ứng

- Dị ứng: viêm mũi dị ứng theo mùa hoặc quanh năm, viêm mũi vận mạch, viêm kết mạc dị ứng. - Dị ứng do thức ăn, dị ứng da, mề đay, chóng mặt, mất ngủ, chống bệnh Parkinson. - Ho do lạnh.

Acezin 5mg - Thuốc chống dị ứng

- Mất ngủ ở trẻ em & người lớn. - Nôn thường xuyên ở trẻ em. - Dị ứng hô hấp (viêm mũi, hắt hơi, sổ mũi) & ngoài da (mày đay, ngứa). - Sảng rượu cấp. - Ho khan nhiều về đêm

Flixotide Evohaler - Thuốc chống dị ứng

- Dự phòng hen phế quản & điều trị triệu chứng COPD. - Dự phòng và điều trị viêm mũi dị ứng theo mùa và quanh năm, viêm mũi không do dị ứng. - Kiểm soát triệu chứng đau và căng xoang trong viêm xoang.

Cetirizin CZ10 - Thuốc chống dị ứng

Điều trị triệu chứng các biểu hiện dị ứng: Viêm mũi dị ứng, sổ mũi theo mùa và không theo mùa. Các bệnh ngoài da gây ngứa do dị ứng Bệnh mề đay mãn tính Viêm kết mạc dị ứng

Aligic - Thuốc chống dị ứng

- Mất ngủ ở trẻ em & người lớn. - Nôn thường xuyên ở trẻ em. - Dị ứng hô hấp (viêm mũi, hắt hơi, sổ mũi) & ngoài da (mày đay, ngứa). - Sảng rượu cấp. - Ho khan nhiều về đêm

Beramin - Thuốc chống dị ứng

Viêm mũi dị ứng, nổi mề đay, hen phế quản mãn, viêm lách do dị ứng, phản ứng phản vệ với thuốc, viêm da dị ứng, chàm, viêm da do tiếp xúc, viêm kết mạc dị ứng.

Cedesfarmin - Thuốc chống dị ứng

Viêm mũi dị ứng, nổi mề đay, hen phế quản mãn, viêm lách do dị ứng, phản ứng phản vệ với thuốc, viêm da dị ứng, chàm, viêm da do tiếp xúc, viêm kết mạc dị ứng.

Cadirizin - Thuốc chống dị ứng

Viêm mũi dị ứng theo mùa hoặc quanh năm, ngứa, hen dị ứng, viêm kết mạc dị ứng & mề đay.

Cetirizine Stada - Thuốc chống dị ứng

Viêm mũi dị ứng theo mùa hoặc quanh năm, ngứa, hen dị ứng, viêm kết mạc dị ứng & mề đay.

Cytadine - Thuốc chống dị ứng

Mề đay cấp hay mãn, bệnh huyết thanh, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, dị ứng da, ngứa, chàm, viêm da dị ứng, viêm da-thần kinh, phù thần kinh-mạch. Nhức đầu do mạch máu. Biếng ăn, bệnh nhân suy kiệt.